EP.2 ปั้นแบรนด์ให้โกอินเตอร์ในแบบของ "Apisek Studio"
Multimedia
ผู้แต่ง : GIT Library
276
98
เทคนิคการปั้นแบรนด์ให้โตจนได้ไป "โกอินเตอร์" ในแบบของ คุณอภิเษก นรินท์ชัยรังษี (หมู) นักออกแบบและเจ้าของแบรนด์ "Apisek Studio" ใน Exclusive TALK by GIT LIBRARY : LEARNING ROOM ซึ่งใน EP.2 คุณหมูได้มาแชร์ประสบการณ์การออกบูธในงานแสดงสินค้าในต่างประเทศที่คุณหมูได้นำผลงานเครื่องประดับของ Apisek Studio ไปร่วมจัดแสดงสู่สายตาของคนทั่วโลก ซึ่งการออกงานแสดงสินค้านั้นนับได้ว่าเป็นช่องทางหนึ่งที่สำคัญอย่างยิ่งสำหรับนักออกแบบไทย (หน้าใหม่) ที่จะสามารถปล่อยของหรือนำผลงานของตนไปประชาสัมพันธ์หรือทดลองตลาด รวมทั้งเป็นจุดนัดพบในการเจรจาการค้าหรือหาหุ้นส่วนทางธุรกิจเพื่อต่อยอดธุรกิจในอนาคตได้เป็นอย่างดี
![](/storage/multimedia/30515/qKn7ODiHAuwSOxMyz3UDRINFN8EVgRWesyG7F7R7.png)
![](/storage/multimedia/29442/hdLfO2aAC4hUTxRCi3bDGmH4ibcp9mORduTYVoGH.png)
![](/storage/multimedia/29443/salMjF8YH8yw7R8gsztClL5oPyTmnRQ31JUfl3To.png)
![](/storage/multimedia/29427/K2sdUDxXvYgnZ4ZmxEFGHJkh2xoSFDQ9KPyEYnh2.png)
![](/storage/multimedia/29015/DbTF0L4TbGh9jo53o0JJe4gOG1SWwnnbg6DjwywR.jpg)